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WALIMU 1,447 WATHIBITISHWA 
KAZINI, 429 WABADILISHIWA KAZI 

JANUARI – MACHI, 2022

Mwenyekiti wa Tume ya utumishi wa Walimu (TSC), Prof. Willy Komba (katikati) akiongoza Mkutano wa TSC 
Na. 4/2021/2022 uliofanyika katika Ukumbi wa Mikutano wa Jakaya Kikwete jijini Dodoma hivi karibuni. 
Upande wa Kushoto ni Makamu Mwenyekiti wa TSC, Bahati Mgongolwa na upande wa kulia ni Katibu wa 

TSC, Paulina Nkwama.
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TAHARIRI 2

Hivi karibuni 
Rais Samia 
Suluhu Hassan 
a m e r i d h i a 
m a p e n d e k e z o 

ya kuongeza mishahara 
ikiwemo kima cha chini 
kwa watumishi wa umma 
kwa asilimia 23.3, ambapo 
Shilingi trilioni 1.59 
zinatarajiwa kutumika 
kutokana na ongezeko hilo 
linaloanzia mwezi Julai 2022.

Uamuzi huo wa Rais 
Samia ni mwendelezo wa 
juhudi zake za kuboresha 
maslahi ya watumishi 
wa umma toka aingie 
madarakani mwezi Machi, 
2021. Moja ya juhudi kubwa 

zinazoendelea kukumbukwa 
na watumishi wa umma ni 
kuamua kupandisha vyeo 
wale wote waliokuwa na 
sifa za kupanda na kumaliza 
kilio cha watumishi hao 
kilichokuwa kumedumu 
kwa muda mrefu. 

Kutokana na juhudi hizo, 
watumishi wa umma wana 
kila sababu ya kumshukuru 
Rais Samia kwa maendeleo 
makubwa anayoleta kwenye 
Taifa letu ikiwemo kuboresha 
maslahi ya watumishi wa 
umma. Tuna wajibu wa 
kuunga mkono juhudi za 
Rais wetu kwa kuhakikisha 
kila mmoja anatimiza wajibu 
wake katika kutoa huduma 

kwa wananchi ili jamii na 
taifa kwa ujumla liweze 
kufaidi matunda ya kazi 
inayofanywa na Serikali ya 
Awamu ya Sita chini ya Rais 
Samia Suluhu Hassan.

Kwa upande wa walimu, 
tuna matumaini kuwa 
ongezeko hilo la mshahara 
litakuwa ni chachu ya 
kuongeza juhudi za 
kufundisha wanafunzi 
na kuhakikisha kuwa 
kiwango cha ufaulu kinazidi 
kuongezeka kwa kuwa 
mmoja ya malengo ya Rais 
Samia ni kuboresha sekta 
ya elimu na kuhakikisha 
wanafunzi wanapata elimu 
bora.

Wasiliana nasi kwa Simu: +255 782 366 622 & +255 735-255238 Barua Pepe: secretary@tsc.go.tz
 Au fika Ofisi ya Mawasiliano, Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), Mtaa wa Mtendeni, S.L.P 353, DODOMA.
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Na Mwandishi Wetu – Dodoma.

Tume ya Utumishi wa 
Walimu (TSC) kupitia 
wilaya mbalimbali 
imethibitisha kazini 
jumla ya walimu 1,447 

huku walimu 429 wakibadilishiwa 
kazi/cheo na mashauri 301 
yakihitimishwa katika kipindi cha 
mwezi Januari hadi Machi, 2022.

Hayo yamebainishwa 
katika taarifa ya utekelezaji wa 
majukumu ya Idara ya Ajira, 
Maadili na Maendeleo ya Walimu 
ya TSC katika robo ya tatu ya 
mwaka wa fedha 2021/2022 
iliyowasilishwa katika Kamati 
ya Tume hiyo inayoshughulikia 
masuala ya Ajira, Maadili na 
Maendeleo ya Walimu.

Kwa mujibu wa taarifa hiyo, 
miongoni mwa kazi za kipaumbele 
zilizotekelezwa na ofisi za TSC 
ngazi ya Wilaya katika robo ya 
tatu ya mwaka wa fedha 2021/22 
ni kufanya vikao vya kisheria, 
kuwezesha Kamati za Uchunguzi 
wa Mashauri ya Nidhamu pamoja 
na kuwajengea uwelewa Walimu 
kuhusu masuala ya Utumishi wa 
Walimu. 

Katika kazi ya kufanya vikao vya 
kisheria, taarifa hiyo ilieleza kuwa 
katika Robo ya Tatu, Wilaya 128 
(92.1%)  kati ya 139 ziliwezeshwa 
kufanya vikao vya kisheria ambapo 
walimu 1,447 walithibitishwa 
kazini wakiwemo  wa Shule za 
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WALIMU 1,447 WATHIBITISHWA 
KAZINI, 429 WABADILISHIWA 
KAZI JANUARI – MACHI, 2022

Baadhi ya Maafisa wa TSC ambao ni wajumbe wa Kamati ya Ajira na 
Maendeleo ya Walimu ya TSC wakiwa kwenye kikao cha kamati hiyo 

kilichofanyika hivi karibuni jijini Dodoma.

Kikao cha Kamati ya Ajira na Maendeleo ya Walimu ya TSC kikiwa 
kinaendelea.



Msingi 902 na Sekondari 545, 
walimu 429 walibadilishiwa cheo/
kazi wakiwemo 299 wa Shule 
za Msingi na 130 wa Sekondari, 
maombi ya kuajiriwa upya walimu 
27 yalijadiliwa na kuwasilishwa 
Tume makao Makuu, mashauri 
301 yalihitimishwa kati ya 351 
yaliyofunguliwa na mashauri 50 
yaliyobaki yapo katika hatua za 
uchunguzi. 

Katika kuwezesha Kamati 
za Uchunguzi wa Mashauri 
ya Nidhamu taarifa hiyo 
ilifafanua kuwa lengo la kazi 
hiyo ni kuziwezesha Kamati 
za Uchunguzi kuchunguza 
tuhuma mbalimbali za walimu 
walioshtakiwa ili kubaini ukweli 
wa tuhuma na kuziwezesha 

Kamati za Wilaya kutoa uamuzi 
stahiki huku ikieleza kuwa Wilaya 
88 ziliwezeshwa kuchunguza 
mashauri ya nidhamu 386. 

Kwa upande wa kuwajengea 
uwelewa Walimu kuhusu masuala 
ya Utumishi wa Walimu, taarifa 
ilieleza kuwa lengo la kazi hiyo 
ni kuwawezesha Watumishi wa 
TSC ngazi ya Wilaya kufanya ziara 
shuleni na kuwaelimisha walimu 
kuhusu masuala ya ajira maadili 
na maendeleo ya kazi ya ualimu.

“Katika Robo ya Tatu, Wilaya 
3 za Kilosa, Gairo na Busega 
ziliwezeshwa kufanya ziara 
shuleni  kuwaelimisha walimu 
kuhusu masuala ya ajira, maadili 
na maendeleo ya kazi ya ualimu,” 
ilieleza sehemu ya tarifa hiyo.
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WALIMU 1,447 WATHIBITISHWA 
KAZINI, 429 WABADILISHIWA 
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Kikao cha Kamati ya Ajira na Maendeleo ya Walimu ya TSC kikiwa 
kinaendelea.

Katibu wa Kamati ya Ajira na Maendeleo ya Walimu ya TSC ambaye pia 
ni Katibu wa TSC, Paulina Nkwama (kushoto) akiwa katika kikao cha 
Kamati hiyo, pembeni yake ni Mkurugenzi wa Utawala na Usimamizi wa 

Rasilimali Watu wa TSC, Zachary Dida.
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  Na Mwandishi Wetu – Dodoma.

Mwenyekiti wa 
Tume ya Utumishi 
wa Walimu (TSC), 
Prof. Willy Lazaro 
Komba, leo katika 

Mkutano wa Tume amezindua 
tovuti mpya ya TSC inayotarajiwa 
kuhudumia Walimu wapatao 
258,291 ambao ni Walimu 173,591 
wa Shule za Msingi na Walimu 
84,700 wa Sekondari tofauti 
na Wadau mbalimbali 182,650 
walionufaika na tovuti ya awali 
iliyokua na changamoto kadhaa. 

Akiongea na washiriki wa hafla 
ya uzinduzi huo iliyofanyika Jijini 

Dodona katika Ukumbi wa Chama 
cha Mapinduzi (Jakaya Kikwete 
Convention Center) alisema 
pamoja na kuhudumia walimu, 
hao tovuti mpya itawahudumia 
pia wadau wengine wote wa 
Sekta ya Elimu, Taasisi, Wananchi 
na Taifa kwa ujumla.  

Prof. Komba alisema, “Kwa 
kipindi cha miaka saba sasa 
(2017 - 2022) tangu Tume kuwa 
na tovuti, taarifa na mambo 
mbalimbali ya TSC ambayo Tume 
ingependa yawafikie walengwa 
na jamii kwa ujumla kwa wakati 
tarajiwa ili kufikia malengo ya 
utekelezaji zimekua haziwafikii 

kama ilivyotarajiwa kutokana 
na changamoto za hapa na 
pale zilizobainishwa ikiwemo 
changamoto ya mabadiliko 
makubwa ya kiteknolojia duniani 
katika eneo la Habari, Elimu, 
Mawasiliano na Uhamasishaji.  

Aidha, kabla ya kuzindua tovuti 
hiyo; aliwaelekeza na kuwasisitiza 
Maafisa TEHAMA na Mawasiliano 
ya Serikali katika uendeshaji wa 
tovuti pamoja na zana nyingine 
zote za mawasiliano na jamii, 
uhabarishaji, uelimishaji na 
uhamasishaji ikiwemo mitandao 
ya jamii, kuzingatia viwango, 
maelekezo na miongozo yote ya 
Serikali kwani pamoja na kufuata 

Mwenyekiti wa Tume ya Utumishi 
wa Walimu (TSC), Prof. Willy 
Komba akitoa hotuba katika hafla 
ya uzinduzi wa tovuti mpya ya 
TSC iliofanyika katika Ukumbi 
wa Mikutano wa Jakaya Kikwete 

jijini Dodoma, Mei 27, 2022.

Katibu wa Tume ya Utumishi wa 
Walimu (TSC), Mwl. Paulina 
Nkwama akitoa maneno ya 
utangulizi wakati wa hafla ya 
uzinduzi wa tovuti mpya ya TSC 
iliofanyika katika Ukumbi wa 
Mikutano wa Jakaya Kikwete 

jijini Dodoma, Mei 27, 2022.

Kamishna wa Tume ya Utumishi 
wa Walimu (TSC), Assela Luena 
akitoa maneno ya shukrani wakati 
wa hafla ya uzinduzi wa tovuti 
mpya ya TSC iliofanyika katika 
Ukumbi wa Mikutano wa Jakaya 
Kikwete jijini Dodoma, Mei 27, 

2022.

WALIMU 258,291 NA WADAU WENGINE KUNUFAIKA 
NA TOVUTI MPYA YA TUME BAADA YA WADAU WA 

AWALI 182,650 KUNUFAIKA NA ILE YA AWALI
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maelekezo hayo wamewezeshwa 
kwa mafunzo kuwa na umiliki wa 
moja kwa moja wa zana hizo za 
mawasiliano hali inayosababisha 
uhuishaji wa taarifa na kufanya 
maboresho mbalimbali kwa 
wakati kuwa rahisi.  

Hali kadhalika, Prof. Komba 
alisema kuwa ni matumaini yake 
kuanzia sasa taarifa zote hai 
zenye tija kwa Walimu, Wateja, 
Wadau na Jamii kwa ujumla wake 
zitapatikana kwa wakati zikiwa 
hai na zenye tija kwa walengwa 
ikiwa ni pamoja na kuwezesha 
wateja kupata huduma muhimu 
za Tume kupitia tovuti hiyo mpya 
bila kulazimika kutembelea Ofisi 

za Tume Makao Makuu au katika 
Ofisi za Tume ngazi ya Wilaya zote 
139. 

“Imeelezwa hapa kuwa 
tovuti mpya iliyoboreshwa 
itakuwa chanzo sahihi na bora 
kwa Walimu, Wateja na Wadau 
mbalimbali wa Sekta ya Elimu 
kupata taarifa mbalimbali za 
Tume. Ni wazi taarifa na maudhui 
yatakayowekwa kwenye tovuti 
yatatumika kwa usahihi katika kazi 
mbalimbali ikiwemo kujifunza, 
kufanya tafiti, kupata huduma 
na rejea ya nyaraka mbalimbali 
kuhusu masuala ya Utumishi 
wa Walimu. Nawasihi wadau 
wote hususan walimu kuitumia 

tovuti hii kupata huduma, taarifa, 
maudhui, takwimu na nyaraka 
mbalimbali kwa rejea na matumizi 
sahihi.” Alisema Mwenyekiti huyo 
wa TSC.

Aliwashukuru wote 
walioshiriki kwa namna moja 
au nyingine katika kufanikisha 
zoezi la kutengeneza tovuti hiyo 
iliyogharimu Tzs.6,000,000/= 
wakiwemo Wadau wa Maendeleo 
ambao alisema ndiyo msaada na 
chanzo cha awali cha kuifanikisha 
Tume kuwa na tovuti, na kipekee 
aliwashukuru sana Makamishna 
wa Tume kwa ushirikiano wao, 
Wajumbe wa Menejimenti ya 
TSC kwa utekelezaji kwa wakati, 

Mwenyekiti wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), Prof. Willy Komba 
(wa pili kutoka kushoto), Katibu wa TSC, Mwl. Paulina Nkwama (wa 
nne kutoka kushoto), Kamishna wa TSC, Assela Luena (wa kwanza 
kutoka kulia), Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano ya Serikali wa TSC, 
Gerard Chami (wa tatu kutoka kushoto) na Afisa TEHAMA wa TSC, 
Sophie Michael (wa kwanza kutoka kushoto) wakifurahia uzinduzi wa 

tovuti mpya ya TSC uliofanyika Mei 27, 2022 jijini Dodoma.

Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano 
ya Serikali wa Tume ya Utumishi 
wa Walimu (TSC), Gerard Chami 
akitoa taarifa ya tovuti ya TSC 
wakati wa hafla ya uzinduzi wa 
tovuti mpya ya TSC iliofanyika 
katika Ukumbi wa Mikutano wa 
Jakaya Kikwete jijini Dodoma, 

Mei 27, 2022.

WALIMU 258,291 NA WADAU WENGINE KUNUFAIKA 
NA TOVUTI MPYA YA TUME BAADA YA WADAU WA 

AWALI 182,650 KUNUFAIKA NA ILE YA AWALI
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vilevile Kamati ya TEHAMA ya 
Tume kwa maoni na ushauri 
wao, na Idara na Vitengo vyote 
kwa kuwezesha mchakato wa 
kumpata mzabuni wa kutekeleza 
kazi hiyo ikiwa ni pamoja na 
kuandaa maudhui na taarifa 
mbalimbali ambazo zitatumika 
kwenye tovuti hii.

Kwa namna ya pekee Prof. 
Komba alivipongeza Kitengo 
cha TEHAMA na Kitengo cha 
Mawasiliano ya Serikali vya Tume 
kwa uratibu wa zoezi zima la 
matengenezo ya tovuti hiyo kwa 
pamoja na Watalaam wa TEHAMA 
kutoka Ofisi ya Rais – Menejimenti 
ya Utumishi wa Umma na Utawala 

Bora, Wizara ya Fedha na Mipango 
(MoFP) Ofisi ya Rais TAMISEMI 
na Mamlaka ya Serikali Mtandao 
(eGA) kwa ushauri na kazi kubwa 
ya kutengeneza tovuti na kuwapa 
mafunzo Maafisa Watalaam wa 
Tume.  

Nae Katibu wa Tume, Mwl. 
Paulina Nkwama, kabla ya 

Baadhi ya washiriki waliohudhuria hafla ya uzinduzi wa tovuti mpya ya TSC iliofanyika katika Ukumbi wa 
Mikutano wa Jakaya Kikwete jijini Dodoma, Mei 27, 2022.

WALIMU 258,291 NA WADAU WENGINE KUNUFAIKA 
NA TOVUTI MPYA YA TUME BAADA YA WADAU WA 

AWALI 182,650 KUNUFAIKA NA ILE YA AWALI
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kumkaribisha Mwenyekiti 
wa Tume, Prof. Willy Komba, 
alizitaja baadhi ya changamoto 
zilizosababisha maelekezo ya 
Tume kwa Menejimenti ya Tume 
kutengenezeza tovuti mpya kuwa 
ni pamoja na; tovuti ya awali 
kutengenezwa kwa teknolojia 
ya zamani, waendeshaji tovuti 
kutokuwa na uelewa wa kutosha 
kwenye masuala ya usimamizi 
wa tovuti hiyo, uhitaji mkubwa 
wa kuboresha mwonekano  na 
maudhui  ya tovuti, uelewa hafifu 
na usio fasaha wa namna ya 
kuandaa na kupandisha taarifa, 
takwimu na nyaraka mbalimbali 
kwenye tovuti, Maafisa TEHAMA, 
Habari na Mawasiliano kutokuwa 
na umiliki wa moja kwa moja 

(ownership) hali ambayo 
ilisababisha changamoto katika 
kuhuisha taarifa na kufanya 
maboresho mbalimbali kwa 
wakati, na tovuti kutokidhi 
mahitaji ya Tume kwa kutokuwa 
na maeneo ya kutosha kwa ajili 
ya kuweka taarifa mbalimbali za 
Taasisi.  

Katibu huyo alisema, “Tofauti 
na tovuti ya awali, tovuti hii mpya 
ni bora zaidi kwa kuwa; inakidhi 
mahitaji ya Tume kutokana na 
uwezo wake wa kubeba taarifa 
nyingi zaidi kwa wakati mmoja, 
inaendana na teknolojia ya kisasa, 
ina uwezo mkubwa wa kuingiza na 
kupokea maudhui na maboresho 
ya taarifa kwa wakati, Maafisa wa 
TSC (TEHAMA na Mawasiliano 
ya Serikali) kupitia mafunzo 
yaliyotolewa wana uelewa 
wa kutosha katika usimamizi 

WALIMU 258,291 NA WADAU WENGINE KUNUFAIKA 
NA TOVUTI MPYA YA TUME BAADA YA WADAU WA 

AWALI 182,650 KUNUFAIKA NA ILE YA AWALI

Mwenyekiti wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), Prof. Willy Komba 
(katikati kwa waliokaa) akiwa katika picha ya pamoja na Makamishna 
wa TSC pamoja na baadhi ya Wajumbe wa Kamati ya TEHAMA ya TSC 
walioshiriki katika mchakato wa kuandaa tovuti mpya ya TSC wakati 
wa uzinduzi wa tovuti hiyo uliyofanyika Mei 27, 2022 jijini Dodoma. 
Wengine ni Makamu Mwenyekiti wa TSC, Bi. Bahati Mgongolwa (wa 
pili kutoka kushoto kwa waliokaa) na Katibu wa TSC, Mwl. Paulina 

Nkwama (wa pili kutoka kulia kwa waliokaa).

Mwenyekiti wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), Prof. Willy Komba 
(katikati kwa waliokaa) akiwa katika picha ya pamoja na Makamishna 
wa TSC pamoja na baadhi ya wajumbe wa Menejimenti ya TSC 
wakati wa uzinduzi wa tovuti mpya ya TSC uliyofanyika Mei 27, 2022 
jijini Dodoma. Wengine ni Makamu Mwenyekiti wa TSC, Bi. Bahati 
Mgongolwa (wa pili kutoka kushoto kwa waliokaa) na Katibu wa TSC, 

Mwl. Paulina Nkwama (wa pili kutoka kulia kwa waliokaa).
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(administration) na uendeshaji, 
na tovuti hii inamsaidia mtumiaji 
(Walimu na wadau wengine wa 
Tume) kupata viunganishi (links) 
vya mifumo mingine mbalimbali 
kwa urahisi.”  

Akiwasilisha taarifa ya 
mwenendo wa tovuti ya Tume 
kabla ya uzinduzi Mkuu wa 
Kitengo cha Mawasiliano 
ya Serikali wa Tume, Gerard 
Chami, alisema pamoja na 
faida zilizoainishwa huduma na 
vitu vitakavyopatikana katika 
tovuti hiyo mpya ni pamoja 
na; Ufahamu wa Majukumu ya 
Tume kwa mujibu wa Sheria 
iliyoanzisha Tume, Sheria ya 
Tume na Kanuni zake, maelezo 
na taratibu za upatikanaji wa 
huduma mbalimbali zitolewazo 
na Tume, machapisho mbalimbali 
ikiwemo Miongozo, Mipango 
Mkakati, Tafiti, Taarifa, Sera, 
Majarida, Takwimu, Fomu 
mbalimbali za mtandaoni katika 
Utumishi wa Umma, na eneo 
la habari ambamo kutakua na 
Taarifa mbalimbali kwa Vyombo 
vya Habari, Hotuba, Vipeperushi, 
Vibango, Vibonzo, habari picha 
mnato, habari picha jongefu, 
Mawasiliano ya Tume pamoja na 
ramani mtandao ya kufika Ofisi za 
Tume Makao Makuu, Dodoma na 
Ofisi za Wilayani zote 139.  

Chami alisema vile tovuti 
mpya iliyoboreshwa itakuwa 
ni chanzo sahihi na bora cha 
taarifa mbalimbali kuhusu Tume 
kwa Walimu, Wananchi, Wadau 
wa Elimu na Taasisi mbalimbali, 
Kitengo cha TEHAMA kimejipanga 
vema kusimamia kikamilifu 

tovuti hiyo ili iweze kufanya kazi 
na kupatikana kwa muda wote 
huku Kitengo cha Mawasiliano ya 
Serikali nacho kikiahidi kuhuisha 
taarifa kwa wakati na kwa kadri 
zinavyohitajika kwa walaji ili 
wadau wote waweze kupata 
taarifa kwa wakati na waweze 
kutumia huduma zilizopo kwenye 
tovuti hiyo.  

Kamishna Assela Luena akitoa 
neno la shukrani kwa niaba ya 
Makamu Mwenyekiti wa Tume, 
Kamishna Bahati Mgongolwa, 
alisema kukamilika kwa tovuti 
mpya ni jambo la kheri, lenye tija 
na manufaa makubwa kwa Tume 
na Taifa kwa ujumla wake kwani 
inaenda kuhudumia sehemu 

kubwa zaidi ya wateja wa TSC 
hususan Walimu, Wadau wa 
Elimu, Watafiti, Taasisi mbalimbali 
za Umma na Binafsi pamoja 
na Wananchi kwa ujumla na 
kupunguza uhaba wa awali wa 
upatikanaji wa taarifa mbalimbali 
muhimu kwa wateja wa Tume.  

Hafla hiyo ya uzinduzi wa tovuti 
mpya ya Tume ulihudhuriwa na 
Waheshimiwa Makamishna wa 
Tume, Katibu wa Tume, Wajumbe 
wa Menejimenti ya Tume, 
Wajumbe wa Kamati ya TEHAMA 
ya Tume, Mtaalamu mwakilishi 
kutoka Mamlaka ya Serikali 
Mtandao (e-GA), Sekretarieti ya 
Mkutano wa Tume, Wanahabari 
na Watumishi wa Tume.

WALIMU 258,291 NA WADAU WENGINE KUNUFAIKA 
NA TOVUTI MPYA YA TUME BAADA YA WADAU WA 

AWALI 182,650 KUNUFAIKA NA ILE YA AWALI

Mwenyekiti wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), Prof. Willy Komba 
(katikati kwa waliokaa) akiwa katika picha ya pamoja na Makamishna 
wa TSC pamoja na baadhi ya watumishi wa TSC wakati wa uzinduzi wa 
tovuti mpya ya TSC uliyofanyika Mei 27, 2022 jijini Dodoma. Wengine 
ni Makamu Mwenyekiti wa TSC, Bi. Bahati Mgongolwa (wa pili kutoka 
kushoto kwa waliokaa) na Katibu wa TSC, Mwl. Paulina Nkwama (wa 

pili kutoka kulia kwa waliokaa).



Na Mwandishi Wetu – Dodoma. 

Katika kipindi cha kuanzia 
Mwezi Januari hadi 
Machi, 2022 Tume ya 
Utumishi wa Walimu 
(TSC) imeamua rufaa 49 

za walimu waliopinga uamamuzi 
uliotolewa na TSC ngazi ya Wilaya 
na hivyo kufanya jumla ya rufaa 
193 katika mwaka wa fedha 
2021/2022.

Hayo yameelezwa katika taarifa 
ya utekelezaji wa majukumu ya 
TSC katika kipindi cha robo ya tatu 
ya mwaka wa fedha 2021/2022 
inayoanzia mwezi Januari hadi 
mwezi Machi, 2022 iliyowasilishwa 
katika Kamati ya Tume ya Maadili 
na Nidhamu ya Walimu kwa ajili 
ya kuwasilishwa Mkutano wa 
Tume Na. 4/2021/2022 uliofanyika 
katika Ukumbi wa Mikutano wa 
Jakaya Kikwete jijini Dodoma hivi 
karibuni.

Taarifa hiyo ilifafanua kuwa 
katika rufaa 193 zilizoamuliwa, 
rufaa 53 zilitolewa uamuzi kwenye 
Mkutano wa Tume Na. 1/2021/22, 

rufaa 45 zilitolewa uamuzi kwenye 
Mkutano Na.2/2021/22, rufaa 
49 zilitolewa uamuzi kwenye 
Mkutano wa Tume Na.3/2021/22 
na Rufaa 46 ziliamuliwa katika 
Mkutano Na.4/2021/22. 

Pamoja na kushughulikia rufaa 
hizo, TSC imefanikiwa kuwajengea 
uwezo Wajumbe wa Kamati za 
TSC ngazi ya Wilaya wa Kanda 
ya Kaskazini na Kusini katika 
mafunzo yaliyofanyika tarehe 
5 – 6 Aprili, 2022 Jijini Dodoma 
ambapo yalihusisha jumla ya 
Wajumbe 106 kutoka Mikoa 
ya Tanga, Arusha, Kilimanjaro, 

Mtwara, Lindi na Ruvuma.
Katika kipindi cha Januari hadi 

Machi, 2022 TSC pia imefanikiwa 
kufanya ufuatiliaji katika Wilaya 10 
za Songwe, Mbozi, Ileje, Momba, 
Kahama, Shinyanga, Kishapu, 
Singida, Manyoni na Ikungi  
kwa lengo kuona kama Sheria, 
Kanuni, Miongozo na Taratibu 
inazingatiwa katika kusimamia 
na kushughulikia masuala 
yanayohusu Utumishi wa Walimu.

Vilevile, ufuatiliaji huo 
ulikusudia kufanya tathmini 
ya mafunzo yaliyotolewa kwa 
Wajumbe wa Kamati ngazi ya 
Wilaya kuona kama yameleta tija 
katika kusimamia na kutekeleza 
majukumu ya Tume ambapo 
imebainika kuwa mafunzo 
yaliyotolewa kwa Wajumbe 
wa Kamati kwa kiasi kikubwa 
yameboresha utendaji kazi wa 
ofisi hizo.  

Kwa mujibu wa taarifa hiyo, 
TSC imeendelea kufanya kazi ya 
Uandishi wa uamuzi wa rufaa 
na maagizo ya mbalimbali ya 
Tume ambapo lengo la kazi hiyo 
ni uandishi wa uamuzi wa rufaa, 
maagizo ya Tume na Mihtasari ya 
Mikutano ya Tume ili kuhakikisha 
kuwa Warufani wanapata uamuzi 
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HABARI 10
TSC YAAMUA RUFAA 49 ZA WALIMU, YATEUA 

WAJUMBE 37 KAMATI ZA WILAYA

Mwenyekiti wa Tume ya utumishi wa Walimu (TSC), Prof. Willy Komba 
(kulia) akiongoza Mkutano wa TSC Na. 4/2021/2022 uliofanyika katika 
Ukumbi wa Mikutano wa Jakaya Kikwete jijini Dodoma hivi karibuni. 

Pembeni yake ni Makamu Mwenyekiti wa TSC, Bahati Mgongolwa.

Mkutano wa TSC Na. 4/2021/2022 ukiwa unaendelea.
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wa rufaa ndani ya siku 21 tangu 
ulipotolewa na Tume kwa mujibu 
wa Sheria.

Kazi nyingine iliyofanyika 
katika kipindi gicho ni kuandaa 
taarifa, vielelezo na mwenendo 
wa rufaa vya Warufani waliokata 
rufaa kwa Rais dhidi ya uamuzi 
wa Tume ambapo rufaa 12 za 
warufani waliokata rufaa kwa 
Rais dhidi ya uamuzi wa Tume 
zilipokelewa na kati ya hizo taarifa 
za  mwenendo na vielelezo vya 
rufaa nane (8) ziliandaliwa na 
kuwasilishwa kwa Katibu Mkuu 
Kiongozi na rufaa nne (4) zipo 
katika hatua ya uchambuzi. 

Sambamba na kupokea 
taaarifa hiyo, Mkutano huo pia 
umefanya uteuzi wa kujaza nafasi 
37 za Wajumbe wa Kamati za 
TSC kutoka Wilaya 28 ili kujaza 
nafasi za wajumbe waliokosa sifa 
kuendelea na nafasi hizo kutokana 
a sababu mbalimbali ikiwemo 
uhamisho wa nje ya wilaya husika, 
kupata uteuzi na kustaafu.   

Nafasi zilizojazwa ni; Wenyeviti 
6 kutoka Wilaya za Kasulu, 
Momba, Songwe, Karatu, Mbinga 
na Nyasa; Wajumbe 16 wa Shule 
za Msingi na Sekondari kutoka 
Wilaya za Kasulu, Mvomero, Kiteto, 
Sumbawanga, Songwe, Dodoma, 
Nachingwea, Karatu, Handeni, 
Handeni, Mwanga, Singida, 
Iramba, Monduli na Nyang’wale.

Wajumbe wengine 
walioteuliwa ni Maafisa Elimu 
11, kutoka Wilaya za Kasuli, Ileje, 
Ikungi, Uvinza, Bunda, Nyamagana, 
Buhigwe, Biharamulo, Kilindi, 
Nyasa na Singida pamoja na 
Makatibu Tawala 3 kutoka Wilaya 
za Songwe, Liwale na Kilwa.

Kikao cha Kamati ya Maadili na Nidhamu ya Tume ya Utumishi wa Walimu 
(TSC) kikiwa kinaongozwa na Kamishina wa TSc, Mwamgeni Jongo.

Katibu wa Kamati ya Kamati ya Maadili na Nidhamu ya Tume ya 
Utumishi wa Walimu (TSC), Paulina Nkwama akitoa ufafanuzi wa 
utekelezaji wa majukumu ya Tume katika Eneo la Maadili na Nidhamu 

ya Walimu.

Kikao cha Kamati ya Maadili na Nidhamu ya Tume ya Utumishi wa Walimu 
(TSC) kikiwa kinaongozwa na Kamishina wa TSC, Mwamgeni Jongo.

TSC YAAMUA RUFAA 49 ZA WALIMU, YATEUA 
WAJUMBE 37 KAMATI ZA WILAYA
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Katibu wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), 
Paulina Nkwama (wa pili kutoka kulia) akiongoza 
kikao cha awali (entrance Meeting) kati ya 
Menejimenti ya TSC na Wakaguzi wa Nje kutoka 
Ofisi ya Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali 
(CAG), ikiwa ni mwanzo wa kuanza shughuli za 
ukaguzi. Kikao hicho kimefanyika hivi karibuni 
katika ukumbi wa Mikutano wa TSC jijini Dodoma.

Mkuu wa Kitengo cha Usimamizi wa Ununuzi wa 
TSC, Lameck Mbeya akitoa maelezo wakati wa kikao 
cha awali (entrance Meeting) kati ya Menejimenti ya 
TSC na Wakaguzi kutoka ofisi ya CAG kilichofanyika 
katika ukumbi wa Mikutano wa TSC jijini Dodoma 

hivi karibuni.

Kikao cha awali (entrance Meeting) kati ya Menejimenti ya TSC na Wakaguzi wa Nje kutoka Ofisi ya 
Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG) kikiwa kinaendelea. Kikao hicho kimefanyika hivi karibuni 

katika Ukumbi wa Mikutano wa TSC jijini Dodoma.

Afisa kutoka Ofisi ya Mkaguzi Mkuu wa Hesabu 
za Serikali (CAG)(katikati) akitoa maelezo wakati 
wa kikao cha awali (entrance Meeting) kati ya 
Menejimenti ya TSC na Wakaguzi kutoka ofisi ya 
CAG kilichofanyika katika ukumbi wa Mikutano wa 

TSC jijini Dodoma hivi karibuni.

Kikao cha awali (entrance Meeting) kati ya 
Menejimenti ya TSC na Wakaguzi wa Nje kutoka 
Ofisi ya Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali 
(CAG) kikiwa kinaendelea. Kikao hicho kimefanyika 
hivi karibuni katika Ukumbi wa Mikutano wa TSC 

jijini Dodoma.
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Na Mwandishi wetu – Dodoma

Wajumbe wa Tume 
ya Utumishi wa 
Walimu (TSC) 
w a k i o n g o z w a 
na Mwenyekiti 

na Katibu wa Tume hiyo 
wametembelea kiwanja cha TSC 
kilichopo eneo la Njedengwa 
jijini Dodoma ambapo maandalizi 
ya kuanza kwa ujenzi wa ofisi za 
Tume Makao Makuu yanendelea 
kufanyika.

Viongozi hao walifanya ziara 
hiyo Mei 25, 2022 kwa lengo la 
kufahamu eneo hilo na kujionea 
hatua iliyofikiwa katika hatua za 
awali za maandalizi ya kuanza kwa 
ujenzi huo ambapo walimkuta 
mkandarasi akiendelea na kazi ya 
kusafisha eneo huku baadhi ya 
vifaa vya kazi vikiwa vimefikishwa 
kwenye eneo hilo.

Akiwa katika eneo hilo, 

Mwenyekiti wa TSC, Prof. Willy 
Komba alimweleza Mkandarasi 
kutoka SUMA JKT ambao ndio 
wanaojenga jengo hilo kuwa 
TSC inatarajia kuwa ujenzi huo 

utakwenda kwa kasi ili ukamilike 
katika kipindi kilichopangwa.

“Mimi na Makamishna 
wenzangu tumeteuliwa kushika 
nafasi hizi kwa kipindi cha miaka 
mitatu, na tunatamani tuone 
ofisi za Tume zinajengwa kabla 
muda wetu haujamalizika. Hivyo, 
nikuombe Mkandarasi hakikisheni 
ujenzi huu unakwenda kwa kasi 
kwa kuwa malipo ya awali tayari 
tumeshawalipa, hakuna sababu 
inayofanya ujenzi huu usiende 
kwa wakati,” alisema.

Mwenyekiti huyo alieleza 
kuwa ameridhishwa kuona kuwa 
shughuli za kusafisha kiwanja 
zimeanza na baadhi ya vifaa 
tayari vimewasili kwenye eneo 
hilo, hivyo anatarajia kuwa kazi 
ya rasmi ya ujenzi itaanza katika 
kipindi cha muda mfupi.

“Ninashukuru kuona kuwa 
angalau sasa kuna dalili kwamba 
muda si mrefu ujenzi rami wa 

Mkurugenzi wa Utawala na Usimamizi wa Rasilimali Watu wa Tume 
ya Utumishi wa Walimu (TSC), Zachary Dida akiwaonesha viongozi 
wa TSC kiwanja cha TSC kilichopo eneo la Njedengwa jijini Dodoma 
(hakionekani pichani) ambapo maandalizi ya kuanza kwa ujenzi wa 

jengo la ofisi za TSC Makao Makuu yameanza.

Katibu wa TSC, Mwl. Paulina Nkwama akisisitiza jambo wakati 
viongozi wa TSC walipotembelea kiwanja cha TSC kilichopo Njedengwa 
jijini Dododma kwa ajili ya kujionea jinsi maandalizi ya kuanza kwa 
ujenzi wa ofisi za TSC Makao Makuu unavyoendelea, ziara ya viongozi 

hao ilifanyika hivi karibuni.

VIONGOZI TSC WATEMBELEA ENEO LA KIWANJA 
CHA TUME HIYO NJEDENGWA, DODOMA
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jengo utaanza. Ninaona tayari 
mmesafisha uwanja na mmeanza 
kuleta vifaa, ninachowaomba 
pamoja na kwamba huenda 
mna kazi nyingi za ujenzi 
hakikisheni ujenzi huu mnaupatia   
kipaumbele ili walimu waweze 
kuhudumia katika mazingira 
bora,” alisema Prof. Komba.

Kwa upande wake Katibu wa 
TSC, Paulina Nkwama alisema 
kuwa TSC itaendelea kufuatilia 
kwa karibu ujenzi huo na 
kuhakikisha kwamba kazi hiyo 
inafanyika kwa kasi na kwa ubora 
ili serikali iweze kufikia malengo 
yake katika kutoa huduma kwa 
walimu.

Aliongeza kuwa, katika bajeti 
ya 2021/2022 Serikali ilitenga 
kiasi cha shilingi milioni mia tano 
(500,000,000) kwa ajili ya kuanza 

kwa ujenzi huo ambapo shilingi 
383,000,000.00 zimeshalipwa 

kwa SUMA JKT kwa ajili ya kuanza 
shughuli za ujenzi huo.

“Kuanzia sasa ziara za kuja hapa 
hazitakoma, tutakuja mara kwa 
mara ili kuona namna ujenzi huu 
unavyokwenda. Tunamshukuru 
sana Rais wetu, Mhe. Samia 
Suluhu Hassan kwa kutupatia 
fedha za kuanza kwa ujenzi huu 
na ni imani yetu kuwa ataendelea 
kutupatia fedha kwa ajili ya 
kukamilisha ujenzi huu,” alisema 
Katibu huyo.  

Naye Mkandarasi kutoka SUMA 
JKT amewahakikishia viongozi 
hao wa TSC kuwa kazi hiyo 
itafanyika kwa kasi ili kuendana na 
muda uliowekwa huku akisisitiza 
kuwa watawashirikisha TSC kwa 
kila hatua ya ujenzi ili kuhakikisha 
jengo linalojengwa linakidhi 
matarajio.

Mhandisi kutoka SUMA JKT anayesimamia ujenzi wa jengo la Ofisi 
za TSC Makao Makuu katika eneo la Njedenngwa jijini Dodoma akitoa 
ufafanuzi kuhusu kuanza kwa shughuli za ujenzi huo. Alitoa ufafanuzi 
huo wakati wa ziara ya viongozi wa TSC iliyofanyika katika eneo hilo 

hivi karibuni.

Viongozi wa TSC wakipitia ramani ya kiwanja cha Tume hiyo wakati 
walipofanya ziara katika eneo la Njedengwa hivi karibuni.

VIONGOZI TSC WATEMBELEA ENEO LA KIWANJA 
CHA TUME HIYO NJEDENGWA, DODOMA
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Picha ya pamoja ya viongozi wa TSC wakiongozwa na Mwenyekiti wa Tume, Prof. Willy Komba (wa nne 
kutoka kushoto mstari wa mbele) wakati wa ziara yao katika kiwaja cha TSC kilichoko eneo la Njedengwa 
jijini Dodoma. Pichani, wa kwanza kutoka kulia ni Mhandisi anayesimamia mradi wa ujenzi wa jengo la ofisi 

za TSC kutoka SUMA JKT.

Sehemu ya kiwanja cha TSC ambayo inaendelea 
kusafishwa kwa ajili ya kuanza ujenzi wa ofisi za 

TSC Makao Makuu.

Kamishna wa TSC, Susana Nussu akimuonesha jambo Kamishna Assela Luena wakati wa ziara ya viongozi 
hao iliyofanyika hivi karibuni katika kiwanja cha TSC kilichopo Njedengwa jijini Dodoma.

Baadhi ya vifaa vikiwa vimefikishwa kwenye kiwanja 
cha TSC kwa ajili ya kuanza shughuli za ujenzi wa 
jengo la ofisi za TSC katika eneo la Njedengwa jijini 

Dodoma.



Na. Mwandishi Wetu – Dodoma. 

Tume ya Utumishi wa 
Walimu (TSC) imeeleza 
kuwa jumla ya walimu 
612 wanaofundisha 
shule za Msingi na 

Sekondari za Serikali Tanzania 
Bara wamestaafu kazi katika 

kipindi cha robo ya tatu ya mwaka 
wa fedha 2021/2022 ambacho 
kinaanzia mwezi Januari hadi 
Machi 2022.

Hayo yamebainika katika 
taarifa ya TSC ya utekelezaji wa 
Majukumu ya Tume hiyo katika 
kipindi cha robo ya tatu ya mwaka 
wa fedha 2021/2022 iliyotolewa 

katika Mkutano wa Tume hiyo 
Na. 4/2021/22 uliofanyika jijini 
Dododma hivi karibuni ambapo 
ilibainisha kazi mbalimbali 
zilizotekelezwa na TSC katika 
kipindi hicho.

Taarifa hiyo ilifafanua kuwa 
katika walimu 612 waliostaafu 
kazi, walimu 557 ni wa shule za 
msingi na walimu 55 ni wa shule 
za Sekondari huku ikielezwa kuwa 
wengi wao walistaafu kwa lazima 
baada ya kufikia umri wa miaka 60 
ambao ndio ukomo wa utumishi 
huo kwa mujibu wa sheria na 
huku wengine wakistaafu kwa 
hiari baada ya kufikia umri wa 
miaka 55.

“Katika kipindi hicho walimu 
wa shule za msingi 438 walistaafu 
kwa lazima,119 walistaafu kwa 
hiari. Kwa upande wa shule za 
Sekondari walimu 42 waliostaafu 
kwa lazima, 13 kwa hiari” ilisema 
sehemu ya taarifa hiyo. 

Pamoja na kustaafu kazi, 
taarifa hiyo ilieleza kuwa jumla 
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WALIMU 612 WASTAAFU KAZI KATIKA 
KIPINDI CHA JANUARI – MACHI, 2022

Mwenyekiti wa Tume ya utumishi wa Walimu (TSC), 
Prof. Willy Komba (katikati) akiongoza Mkutano wa 
TSC Na. 4/2021/2022 uliofanyika katika Ukumbi 
wa Mikutano wa Jakaya Kikwete jijini Dodoma 
hivi karibuni. Upande wa Kushoto ni Makamu 
Mwenyekiti wa TSC, Bahati Mgongolwa na upande 

wa kulia ni Katibu wa TSC, Paulina Nkwama.

Makamishna wa TSC, Optat Mrina (kulia) na Mwamgeni Jongo 
wakiwa kwenye Mkutano wa TSC Na. 4/2021/2022 uliofanyika katika 
Ukumbi wa Mikutano wa Jakaya Kikwete jijini Dodoma hivi karibuni.

Makamishna wa TSC, Jane Mtindya (kushoto) na 
Huruma Mageni wakiwa kwenye Mkutano wa TSC 
Na. 4/2021/2022 uliofanyika katika Ukumbi wa 
Mikutano wa Jakaya Kikwete jijini Dodoma hivi 

karibuni.



walimu 127 walihitimisha kazi 
kwa kufariki dunia ambapo katika 
idadi hiyo walimu 91 ni wa shule 
za msingi na walimu 36 ni wa 
shule za sekondari. 

TSC pia ina jukumu la 
kuchambua madai yanayo-
husiana na Mikataba, Mirathi 
na Pensheni ya kabla ya tarehe 

1.7.2004 na kuyawasilisha Ofisi 
ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa 
Hesabu za Serikali kwa uhakiki na 
Hazina kwa malipo. 

Katika kipindi cha Januari – 
Machi, 2022 jumla ya majalada 45 
ya Mikataba, Mirathi na Pensheni 
yalifanyiwa kazi ambapo kati ya 
hayo majalada 24 yaliandaliwa na 

kupelekwa kwa Mkaguzi Mkuu wa 
Hesabu za Serikali (CAG), Majalada 
21 yaliandaliwa na kupelekwa 
Hazina kwa ajili ya malipo. Aidha, 
wanufaika 23 walilipwa mafao 
ambapo kati yao 12 ni Mikataba, 
6 ni Pensheni na 5 ni Mirathi.

Taarifa hiyo iliendelea 
kufafanua kuwa kazi nyingine 
zilizotetekelezwa na TSC katika 
eneo la ajira na maendeleo ya 
walimu ni usajili wa walimu 
pamoja na kuajiriwa kwa Walimu 
114 katika kipindi cha robo ya tatu 
ya mwaka huo wa fedha ambao 
kati ya hao, Walimu 28 niwa 
Shule za Msingi na 86 Shule za 
Sekondari huku jumla ya Walimu 
169 wakisajiliwa ambapo kati 
yao Walimu 116 ni wa Shule za 
Msingi na Walimu 53 ni wa Shule 
za Sekondari. 

Taarifa hiyo ilieleza kuwa 
hadi kufikia mwishoni mwa 
mwezi Machi 2022, Walimu 
wanaofundisha kwa Mkataba 
ni 64 ambapo katika idadi hiyo 
walimu 51 ni wa Shule za Msingi 
na walimu 13 ni wa shule za 
Sekondari.
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WALIMU 612 WASTAAFU KAZI KATIKA 
KIPINDI CHA JANUARI – MACHI, 2022

Washiriki wa Mkutano wa TSC Na. 4/2021/2022, Mkurugenzi 
Msaidizi wa Ajira na Maendeleo ya Walimu wa TSC, Mectildis Kapinga 
(kushoto) na Mkurugenzi Msaidizi wa Maadili na Nidhamu wa 
TSC, Robert Lwikolela wakiwa kwenye Mkutano huo uliofanyika hivi 

karibuni jijini Dodoma.

Mkutano wa TSC Na. 4/2021/2022 ukiwa unaendelea.



Na Mwandishi Wetu – Dodoma. 

Tume ya Utumishi 
wa Walimu (TSC) 
imetekeleza agizo 
la Waziri wa Habari, 
Mawasiliano na 

Teknolojia ya Habari, Mhe. Nape 
Nnauye la kuwataka Maafisa 
Habari, Mawasiliano na Uhusiano 
wa Serikali kuhuisha taarifa 
za Serikali kwenye tovuti za 
Serikali na mitandao ya kijamii ili 
wananchi waweze kupata taarifa 
na kujua kinachoendelea kuhusu 
Serikali yao.

Agizo hilo hivi karibuni akiwa 
jijini Tanga wakati akifungua 
Kikao cha 17 cha Maafisa Habari, 
Mawasiliano na Uhusiano wa 
Serikali ambapo alieleza kuwa 
Maafisa Habari wa Serikali ni 
daraja linalorahisisha mawasiliano 
kati ya Serikali na wananchi, hivyo 
ni muhimu kutimiza  wajibu 

wao kwa kuwa na taarifa sahihi 

za Serikali na kwa wakati katika 

tovuti za Wizara au Taasisi zao.

“Natoa siku 14 kuanzia Mei 14 

mwezi huu kila tovuti ya Serikali 
na mitandao ya kijamii iwe na 
taarifa za Serikali zinazoendana 
na wakati kuhusu utekelezaji wa 
Sera au miradi mbalimbali ya 
Serikali”, alisema Mheshimiwa 
Nape.

Agizo hilo lilikuja wakati TSC 
ikiwa imekalisha utengenezaji wa 
tovuti mpya ya ofisi hiyo ambayo 
ni ya kisasa zaidi inayoendanda na 
Miongozo ya Serikali pamoja na 
teknolojia ya sasa huku ikiwa na 
uwezo wa kuchukua taarifa nyingi 
zaidi tofauti na tovuti iliyokuwepo 
awali. 

Akizungumza wakati wa 
uzinduzi wa tovuti hiyo uliofanyika 
hivi karibuni jijini Dodoma, 
Mwenyekiti wa TSC, Prof. Willy 
Komba aliwataka                       Maafisa 
TEHAMA na Mawasiliano ya Serikali 
ambao ndio wanaouhusika na 
usimamizi na uendeshaji wa 
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TSC YATEKELEZA AGIZO LA WAZIRI NAPE, 

UHUISHAJI WA TOVUTI ZA SERIKALI

Waziri wa Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya Habari Mhe. Nape 
Nnauye akizungumza na Maafisa Habari, Mawasiliano na Uhusiano 
Serikalini wakati akifungua kikao kazi cha 17 cha Maafisa hao 

kinachofanyika Jijini Tanga.

Maafisa Habari, Mawasiliano na Uhusiano Serikalini wakifuatilia 
hotuba ya Mgeni rasmi Waziri wa Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya 
Habari Mhe. Nape Nnauye (hayupo pichani) wakati wa Ufunguzi wa 

kikao kazi cha 17 cha Maafisa hao kinachofanyika Jijini Tanga.
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tovuti hiyo kuhakikisha tovuti 
hiyo inapatikana wakati wote 
na inakuwa na taarifa hai ili 
kuwasaidia wadau mbalimbali 
kupata taarifa za TSC kwa urahisi.

“Imeelezwa hapa kuwa 
tovuti mpya iliyoboreshwa 
itakuwa chanzo sahihi na bora 
kwa Walimu, Wateja na Wadau 
mbalimbali wa Sekta ya Elimu 
kupata taarifa mbalimbali za 
Tume. Ni wazi taarifa na maudhui 
yatakayowekwa kwenye tovuti 
yatatumika kwa usahihi katika kazi 
mbalimbali ikiwemo kujifunza, 
kufanya tafiti, kupata huduma 
na rejea ya nyaraka mbalimbali 
kuhusu masuala ya Utumishi 
wa Walimu. Nawasihi wadau 

wote hususan walimu kuitumia 

tovuti hii kupata huduma, taarifa, 
maudhui, takwimu na nyaraka 
mbalimbali kwa rejea na matumizi 
sahihi.” Alisema Mwenyekiti huyo 
wa TSC.

Nae Katibu wa Tume, Mwl. 
Paulina Nkwama, alisema kuwa 
lengo la TSC ni kuhakikisha kuwa 
wananchi wanapata taarifa kwa 
wakati hivyo baada ya kuona 
tovuti ya awali haikidhi viwango 
ofisi yake iliamua kutengeneza 
tovuti mpya ili kuendana na kasi 
ya utendaji wa kazi wa Serikali ya 
Awamu ya Sita chini ya Rais Samia 
Suluhu Hassan katika kutoa kutoa 
taarifa kwa wananchi.

Maafisa Habari kutoka TSC 
nao walikuwa miongoni mwa 
maafisa walioshiriki Kikao kazi 
hicho cha 17 cha Maafisa Habari, 
Mawasiliano na Uhusiano wa 
Serikali kilichofanyika kwa siku 
tano kuanzia Mei 09-13, 2022 jijini 
Tanga.

TSC YATEKELEZA AGIZO LA WAZIRI NAPE, 
UHUISHAJI WA TOVUTI ZA SERIKALI

Mwenyekiti wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), Prof. Willy Komba 
akitoa hotuba katika hafla ya uzinduzi wa tovuti mpya ya TSC iliofanyika 
katika Ukumbi wa Mikutano wa Jakaya Kikwete jijini Dodoma, Mei 27, 

2022.

Katibu wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), Mwl. Paulina Nkwama 
akitoa maneno ya utangulizi wakati wa hafla ya uzinduzi wa tovuti mpya 
ya TSC iliofanyika katika Ukumbi wa Mikutano wa Jakaya Kikwete 

jijini Dodoma, Mei 27, 2022.



Na. Mwandishi Wetu – Iringa 

Tume ya Utumishi 
wa Walimu (TSC) 
imepandisha jumla ya 
Walimu 1,566 katika 
wilaya tatu mkoani 

Iringa ikiwamo Mufindi, Kilolo 
na Iringa katika kipindi cha 
Mwaka wa Fedha 2021/2022 
ikiwa ni utekelezaji wa maagizo 
na maelekezo ya Serikali katika 
kuboresha na kuimarisha maslahi 
ya Walimu wa Shule za Msingi na 
Sekondari nchini. 

Hilo limebainika katika taarifa 
ya ziara ya kawaida ya Katibu wa 
Tume ya Utumishi wa Walimu, 
Mwl. Paulina Nkwama, mara 
baada ya ziara hiyo iliyofanyika 

mkoani Iringa hivi karibuni katika 
wilaya za Mufindi, Kilolo na Iringa, 
ikiwa ni mwendelezo wa ziara 

za usimamizi na ufuatiliaji wa 
utekelezaji wa majukumu ya Tume 
wilayani pamoja na kutoa elimu 

HABARI 20
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TSC YAPANDISHA VYEO JUMLA YA WALIMU 
1,566 WILAYANI IRINGA, MUFINDI NA KILOLO

Katibu wa TSC, Paulina Nkwama (wa tatu kutoka kushoto) akiwa katika picha ya pamoja na watumishi wa 
TSC Wilaya ya Iringa wakati wa ziara yake aliyoifanya wilayani hapo hivi karibuni.

Katibu wa TSC, Paulina Nkwama (mwenye miwani) akizungumza na 
watumishi wa TSC Wilaya ya Mufindi wakati wa ziara yake aliyoifanya 

wilayani hapo hivi karibuni.



zaidi ya uelewa wa majukumu ya 
TSC. 

“Lengo kuu la ziara hii ya 
ufuatiliaji lilikua ni kujiridhisha 
na uzingatiwaji wa maelekezo 
ya Katibu Mkuu Ofisi ya Rais – 
Menejimenti ya Utumishi wa 
Umma na Utawala Bora (KM, 
OR - MUUUB) katika zoezi la 
kuwapandisha na kuwabadilisha 
vyeo watumishi walimu. Aidha, 
malengo mahususi yalikua 
ni pamoja na kubaini iwapo 
maelekezo yaliyotolewa na 
KM, OR - MUUUB yaliwafikia 
Makatibu Wasaidizi na kama 
waliyatekelezwa kwa ufasaha; 
kubaini iwapo vikao vya kamati 
vilifanyika katika kuwapandisha 
na kuwabadilisha vyeo watumishi 
walimu; kupitia takwimu 

zilizowasilishwa Makao Makuu - 
TSC ikilinganishwa na hali halisi 
ya takwimu zilizopo wilayani 
zinazohusu zoezi la kuwapandisha 
na kuwabadilisha vyeo watumishi 
walimu; kufahamiana na 
watumishi na kuona hali halisi na 
mazingira yao wanayofanyia kazi.” 
Ilisema taarifa hiyo ya Katibu wa 
Tume 

Taarifa hiyo ilionyesha takwimu 
za Walimu waliopandishwa 
madaraja kwa kila wilaya 
ambapo kwa Wilaya ya Iringa 
walimu waliopandishwa katika 
Halmashauri ya Manispaa ya Iringa 
ni 277, Halmashauri ya Wilaya 
ya Iringa ni 507, kwa upande wa 
Wilaya ya Mufindi, Halmashauri 
ya Mji Mafinga ilipandisha walimu 
78 na Halmashauri ya Wilaya ya 

Mufindi ilipandisha Walimu 379.
 Kwa upande wa Wilaya ya 

Kilolo taarifa hiyo ilieleza kuwa 
katika Halmashauri ya Wilaya ya 
Kilolo Walimu 325 walipandishwa 
huku walimu 36 wakibadilishiwa 
muundo wa utumishi na kazi hiyo 
bado inaendelea. 

Ofisi ya Tume ya Utumishi wa 
Walimu katika Wilaya ya Iringa 
inahudumia Halmashauri mbili 
za Iringa Manispaa na Iringa; 
huku Tume ya Utumishi wa 
Walimu katika Wilaya ya Mufindi 
ikihudumia Halmashauri mbili ya 
Mafinga Mji na Mufindi; na Ofisi za 
Tume Wilaya ya Kilolo inahudumia 
Halmashari moja ammbayo ni ile 
ya Wilaya ya Kilolo.
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TSC YAPANDISHA VYEO JUMLA YA WALIMU 
1,588 WILAYANI IRINGA, MUFINDI NA KILOLO

Katibu wa TSC, Paulina Nkwama (wa pili kutoka kushoto) akiwa katika picha ya pamoja na watumishi wa 
TSC Wilaya ya Kilolo wakati wa ziara yake aliyoifanya wilayani hapo hivi karibuni.



Na Mwandishi wetu – 
Morogoro. 

Tume ya Utumishi 
wa Walimu (TSC) 
i m e w a j e n g e a 
uwezo wakufunzi na 
Wanachuo wa Chuo 

Kikuu cha Kiislam cha Morogoro 
juu ya Sheria, Kanuni na taratibu 
mbalimbali zinazohusu Utumishi 
wa walimu.

Hayo yamefanyika Mei 27, 2022 
katika mkutano kati ya TSC na 
wadau hao wa elimu kufuatia TSC 
kupata mwaliko wa kutembelea 
na kuzungumza na wadau hao 
chuoni hapo. 

Wakiwa chuoni hapo, 
Maafisa wa TSC walipata fursa 
ya kuzingumzia masuala 
mbalimbali ikiwemo majukumu 
yanayotekelezwa na TSC, Ajira na 
Maendeleo ya Walimu, Maadili na 
Maendeleo ya Walimu, haki na 
wajibu wa mwalimu pamoja na 
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Afisa wa TSC kutoka Makao Makuu, Neema 
Lemunge akiwasilisha mada kwa wakufunzi na 
wanachuo wa Chuo Kikuu cha Kiislam cha Morogoro 
(hawapo pichani) wakati wa ziara iliyofanyika 

chuoni hapo hivi karibuni.

Afisa wa TSC kutoka Makao Makuu, Laurence 
Chankan akiwasilisha mada kwa wakufunzi na 
wanachuo wa Chuo Kikuu cha Kiislam cha Morogoro 
(hawapo pichani) wakati wa ziara iliyofanyika chuoni 

hapo hivi karibuni.

Kaimu Katibu Msaidizi wa TSC Wilaya ya Morogoro, Lusubilo 
Mwaisunga akiwasilisha mada kwa wakufunzi na wanachuo wa Chuo 
Kikuu cha Kiislam cha Morogoro (hawapo pichani) wakati wa ziara 

iliyofanyika chuoni hapo hivi karibuni.

TSC YAWAJENGEA UWEZO WAKUFUNZI 
NA WANACHUO WA CHUO KIKUU CHA 

KIISLAM CHA MOROGORO



kuwashauri wanafunzi wa chuo 
hicho hususan wa Kitivo cha Elimu 
kuhakikisha wanazingatia Miiko 
na Maadili ya taaluma ya ualimu 
ili wawe walimu bora wenye tija 
kwa Taifa lao.

Katika ziara hiyo, maswali 
mbalimbali yaliulizwa na 
kutolewa ufafanuzi na maafisa 
wa TSC, Bibi Neema Lemunge, 
Bw. Laurence Chankan kutoka 

TSC Makao Makuu pamoja na 
Kaimu Katibu Msaidizi wa TSC 
Wilaya ya Morogoro, Bibi Lusubilo 
Mwaisunga. 

Mingoni mwa masuala 
yaliyoulizwa na kutolewa 
majibu ni; baadhi ya Waajiri 
kutokugharamia mafunzo 
ya wanachuo waliowekwa 
kwenye Mpango wa Mafunzo; 
Changamoto ya Mwalimu 

anayebadilishiwa cheo baada 
ya kujiendeleza; wajibu wa 
Tume katika kuhakisha mafao ya 
wastaafu yanalipwa kwa wakati 
pindi wanapostaafu na faida ya 
mwalimu kujiendeleza kielimu 
katika hatua ya Uzamili na 
Uzamivu kwa kuwa hazitambuliki 
kwenye Muundo wa Walimu.
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Mmoja wa wanafunzi wa Chuo Kikuu cha Kiislam 
cha Morogoro akichangia mada wakati wa mkutano 
wa wanachuo hao na maafisa kutoka TSC (hawapo 
pichani) uliofanyika hivi karibuni mjini Morogoro.

Baadhi ya wanachuo wa Chuo Kikuu cha Kiislam 
cha Morogoro waliohudhuria mkutano wao na 
maafisa kutoka TSC uliofanyika hivi karibuni mjini 

Morogoro.

Mmoja wa wanafunzi wa Chuo Kikuu cha Kiislam 
cha Morogoro akichangia mada wakati wa mkutano 
wa wanachuo hao na maafisa kutoka TSC (hawapo 
pichani) uliofanyika hivi karibuni mjini Morogoro.

Baadhi ya wanachuo wa Chuo Kikuu cha Kiislam 
cha Morogoro waliohudhuria mkutano wao na 
maafisa kutoka TSC uliofanyika hivi karibuni mjini 

Morogoro.

TSC YAWAJENGEA UWEZO WAKUFUNZI 
NA WANACHUO WA CHUO KIKUU CHA 

KIISLAM CHA MOROGORO
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Na Mwandishi wetu – 
Dodoma. 

Tume ya Utumishi 
wa Walimu 
(TSC) imeshiriki 
mafunzo ya 
mfumo wa 

usimamizi wa rasilimali 
watu katika ofisi za umma 
yaliyofayika kwa siku 
tatu, Mei 23-25 katika 
Ukumbi wa ofisi ya Jeshi la 
Zimamoto jijini Dodoma.

Mafunzo hayo 
yaliandaliwa na Ofisi ya Rais 
Menejimenti ya Utumishi 
wa Umma na Utawala Bora 
na yalilenga kuwajengea 
uwezo watumishi ambao 
sio wa kada ya Utumishi 
na Utawala kuuelewa 
mfumo huo na kuutumia 
hasa katika kipengele cha 

usimamizi wa malimbikizo 
ya madai ya mshahara 
na stahili mbalimbali za 
watumishi wa umma.  

Washiriki wa Mafunzo 
hayo walikuwa ni Wakaguzi 
wa Ndani na Wahasibu 
huku TSC ikiwakilishwa na; 
Bw. Revocatus Misonge, 
Mhasibu Mkuu; Bibi Grace 
Mrema, Mkaguzi Mkuu 
wa Ndani; Bw.  Tomas 
Tambilija, Mkaguzi wa 
Ndani; na Bw.  Mashaka 
Athuman, Mhasibu.  

Taarifa ya washiriki hao 
kutoka TSC ilieleza kuwa 
miongoni mwa mafanikio 
waliyoyapata katika 
mafunzo hayo ni kufahamu 
mfumo wa Usimamizi wa 
Rasilimali watu (HCIMIS) 
katika Taasisi za serikali 
na kupata uelewa wa 

namna ya kushughulikia 
malimbikizo ya mishahara 
na stahili kupitia mfumo 
(Arreas management).

Mafanikio mengine 
ya mafunzo hayo ni 
kujifunza namna ya 
uanzishwaji wa Taasisi 
(Estblishment), namna 
ya kuajiri (Employment) 
watumishi, namna ya 
kumsimamia mtumishi 
tangu anapoajiriwa 
mpaka anapohitimisha 
utumishi wake, namna ya 
kupata taarifa mbalimbali 
za watumishi kupitia 
mfumo pamoja na sababu 
zinazoweza kusababisha 
kutokea kwa malimbikizo 
ya mishahara au stahili za 
watumishi.

TSC YASHIRIKI MAFUNZO YA MFUMO 
WA USIMAMIZI WA RASILIMALI 
WATU KATIKA OFISI ZA UMMA

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC)                             JUNI 2022



MAWASILIANO: Katibu, Ofisi ya Rais,  Tume ya Utumishi wa Walimu, Mtaa wa Mtendeni S.L.P 353, DODOMA
Simu: +255 (26) 2322402-4 		  Barua Pepe: secretary@tsc.go.tz  		  Tovuti: www.tsc.go.tz

Tume ya Utumishi wa Walimu Tanzania tumeyautumishiwawalimutanzania


